

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA**  
**SEHEMU YA MAFUNZO YA UALIMU**

**1 UTANGULIZI**

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kupitia sehemu yake ya mafunzo ya Ualimu inasimamia na kutoa mafunzo ya Ualimu kwa vyuo 35 vya Ualimu vya Serikali na vyuo vya ualimu visivyo vya Serikali. Aidha kwa upande wa vyuo vya Ualimu vya Serikali, Wizara inatoa kozi za Astashada ya Ualimu elimu Awali na Msingi, Stashahada maalumu ya ualimu sayansi (miaka 3) na Stashahada ya ualimu sekondari (miaka 2).

**2 SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA ASTASHAHADA NA STASHAHADA**

**a. NGAZI YA ASTASHAHADA**

Sifa za jumla za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Astashada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi ni wahitimu wa Kidato cha Nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III. Aidha, sifa za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Sekondari katika masomo ya Sayansi, Biashara na Hisabati (miaka 03) ni wahitimu wa Kidato cha Nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha ufaulu wa kiwango cha "C" katika masomo matatu katika hayo, mawili yawe ni ya tahasusi za masomo ambayo mwombaji anaomba kusomea.

**b. NGAZI YA STASHAHADA**

Sifa za jumla za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Sekondari ni wahitimu wa Kidato cha Nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha "Principal Pass" mbili (02) za masomo yanayofundishwa katika shule za sekondari kidato cha I-IV.

### 3. AINA YA MAFUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO HAYO

#### A. MAFUNZO YA UALIMU TARAJALI NGAZI YA ASTASHAHADA YA ELIMU YA AWALI NA MSINGI

Na.	AINA YA MAFUNZO	VYUO	MUDA WA MAFUNZO
1	Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi	Bustani TC, Ilonga TC, Kabanga TC, Kat oke TC Kit angali TC, Kinampanda TC, Mandaka TC Mwara (U) TC, Mhonda TC, Murut unguru TC Mpuguso TC, Singachini TC, Tandala TC, Tarime TC Vikindu TC, Nachingwea TC, Ndala TC, Mmire TC, Shiryanga TC, Marangu TC, Tabora TC, Monduli TC, Sumbawanga TC na Dakawa TC	Maka 2
2	Astashahada ya Ualimu Elimu Maalum	Pat andi TC, Kabanga TC na Mpwapwa TC	Maka 2

3	Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali	Kinampanda TC, Nachingwea TC, Mhonda TC Tarime TC, Vikiundu TC, Mpuguso TC, Mandaka TC, Singachini TC Murutunguru TC, Kabanga TC, Bustani TC Ndala TC, Katoke TC, Bunda TC, Sumbawanga TC, Tabora TC	Maka 2
4	Astashahada ya Ualimu Elimu kwa Mchezo	Tarime TC, Mtwara (K) TC, Ilonga TC, Tabora TC	Maka 2
5	Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi (English Medium)	Dakawa TC, Marangu TC, Tabora TC	Maka 2

**B. MAFUNZO YA UALIMU TARAJALI NGAZI YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA SEKONDARI MASOMO YA SAYANSI, BIASHARA NA HSABATI**

1	St ashahada ya Ualimu Sayansi, Biashara na Hisabati	Mbinduli TC, Butimba TC, Kleruu TC, Songea TC, Tukuyu TC, Kasulu TC, Mwapwa TC, Mrogoro TC, Korogwe TC, Tabora TC Mandaka TC (kwa masomo ya Sayansi na Hisabati) na Sinyanga TC (kwa masomo ya Biashara)	Maka 3
---	---	--	--------

**C. MAFUNZO YA UALIMU KAZINI (ASTASHAHADA YA ELIMU MSINGI ELIMU MAALUMU)**

Na.	AINA YA MAFUNZO	CHUO	MUJDA WA MAFUNZO
1	Ast ashahada Elimu Maalum (Mafunzo kazini) Msingi	Pat andi TC	Maka 2

**D. STASHAHADA YA UALIMU SEKONDARI (MAKA 2)**

1	St ashahada ya Ualimu Sayansi na Hisabati	Monduli TC, Mandaka TC, Butimba TC, Kleruu TC, Songea TC, Tukuyu TC, Kasulu TC, Mpwapwa TC, Mbogoro TC, Korogwe TC, Mmiri TC na Tabora TC	Maka 2
2	St ashahada ya Sayansi ya Jamii , Biashara na Lugha	Bunda TC, Mtwara (K) TC, Marangu TC, Nachingwea TC, Shinyanga TC, Mandaka TC, Mpuguso TC, Dakawa TC, Butimba TC, Tabora TC, Mbogoro TC, Tarime TC, Shinyanga TC,	Maka 2
3	St ashahada ya Ualimu Mchezo, Muziki, Sanaa za Ufundi na Sanaa za Maonesho	Butimba TC	Maka 2
	St ashahada ya Ualimu Mchezo,	Butimba TC , Mtwara TC na Mpwapwa TC	Maka 2