
1.0  UTANGULIZI 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imeanzisha programu ya Ufadhili iitwayo 
SAMIA SCHOLARSHIP.  Ufadhili huu ni mpya hapa nchini kwa masomo ya shahada ya 
kwanza kwa wanafunzi waliopata ufaulu wa juu katika mitihani ya Kidato cha Sita 
mwaka 2022 iliyoendeshwa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) katika Tahasusi 
za Sayansi (PCB, PCM, PGM, CBG, CBA, PMC na CBN).  

SAMIA SCHOLARSHIP itagharamia kwa asilimia mia moja (100%) masomo ya Chuo 
Kikuu kwa wanafunzi hao ambao wamepata udahili katika fani za Teknolojia, Uhandisi, 
Hisabati na Tiba. 

2.0  SIFA ZA KUPATA UFADHILI 

Ufadhili huu utatolewa kwa wahitimu wa kidato cha sita  wenye sifa zifuatazo: 

1. Awe Mtanzania; 
2. Awe na ufaulu wa juu kwenye mitihani ya taifa ya kidato cha sita mwaka 2022 

iliyoendeshwa na NECTA katika tahasusi za sayansi; 
3. Awe amepata udahili katika programu za Sayansi, Teknolojia, Uhandisi, Hisabati 

au Tiba katika Chuo Kikuu hapa nchini kinachotambuliwa na Serikali ambazo 
zimetajwa katika kundi la kwanza (Cluster 1) katika Mwongozo wa utoaji mikopo 
wa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu kwa mwaka 2022/2023 
unaopatikana kupitia heslb.go,tz 

4. Awe ameomba ufadhili kwa usahihi kwa njia iliyoelekezwa; 

3.0   MAENEO YA UFADHILI 

Ufadhili utazingatia viwango na miongozo ya Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu 
kugharamia maeneo yafuatayo: 

1. Ada ya Mafunzo 
2. Posho ya chakula na malazi 
3. Posho ya Vitabu na Viandikwa 
4. Mahitaji Maalum ya Vitivo 
5. Mafunzo kwa Vitendo 
6. Utafiti 
7. Vifaa saidizi kwa wanafunzi wenye mahitaji maalumu 
8. Bima ya Afya 

4.0   MUDA WA UFADHILI 

Wanafunzi watakaofadhiliwa, watagharamiwa kati ya miaka mitatu (03) hadi mitano (05) 
kulingana na programu husika walizodahiliwa. 

5.0   UTARATIBU WA KUOMBA UFADHILI 



Maombi ya Samia Scholarship yatawasilishwa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu 
ya Juu kwa njia ya mtandao https://olas.heslb.go.tz kwa siku 14 kuanzia Septemba 28, 
2022. 

6.0   WAJIBU/MASHARTI YA UFADHILI 

Mwanafunzi atakaepata ufadhili wa SAMIA SCHOLARSHIP atawajibika kuzingatia 
masharti yafuatayo: 

 Anapaswa kusoma, kuelewa na kusaini Mkataba wa Makubaliano ya Ufadhili wa 
Masomo kati yake na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia; 

 Anapaswa kuwa na akaunti ya Benki kwa ajili ya fedha atakazolipwa moja kwa 
moja. 

 Mnufaika hataruhusiwa kubadilisha programu ya masomo aliyopatia ufadhili bila 
barua ya idhini ya maandishi kutoka Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia; 

 Mnufaika hataruhusiwa kuahirisha masomo, isipokuwa kwa sababu za kiafya, na 
kuthibitishwa na chuo husika; 

 Ikiwa mnufaika ataghairi fursa ya ufadhili kabla ya kuanza masomo, atapaswa 
kuwasilisha taarifa ya maandishi kwenda kwa: 

 Katibu Mkuu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, 

Mji wa Serikali Eneo la Mtumba Mtaa wa Afya, 

S.L.P 10, 

40479 DODOMA, TANZANIA. 

Barua pepe: ps@moe.go.tz 

 Iwapo kiwango cha ufaulu wa mnufaika kitashuka chini ya GPA 3.8 katika mwaka 
wa masomo, ufadhili utasitishwa; 

 Mnufaika anapaswa kujisajili katika Mfumo wa Usimamizi wa Wanafunzi 
(Students Management System) unaopatikana 
kupitia https://scholarships.moe.go.tz/ 

MUHIMU KUZINGATIA: 

1. Ufadhili huu ni wa asilimia mia moja ambao kikomo chake kitazingatia miongozo 
ya Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu. 

2. Orodha ya majina ya wanafunzi husika inapatikana 
kupitia www.moe.go.tz na www.heslb.go.tz 

3. Alama za ufaulu: 3-5 (ME), 3-6 (KE) na 5-9 (wenye mahitaji maalum) 
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